Nhắc nhở bạn nào đang ddos dawebz

Thảo luận trong 'Góc Chia Sẻ' bắt đầu bởi KenLilBoiz, 25/04/2016.

1. KenLilBoiz

KenLilBoiz CEO DAWEBZ Chuyên Gia Dịch Vụ Trực Tuyến

Nghề nghiệp:
    Search Engine Marketing
    Web:
    K cần biết bao nhiêu thủ tục .. mình k gây thù ai tự nhiên công khai phá mình thì mình cứ luật mà làm thôi mình có đủ thông tin của người đang làm việc này mà ?? .. đây không phải khè phải dọa mà là nhắc nhở ... còn nói thật bảo mật thì bảo mật trời cũng vẫn sập nếu người ta mmuốn phá .. còn mình đầy đủ thông tin của kẻ phá thì tội gì k dựa vào pháp luật để nhắc nhở trước .. còn vẫn cố tình thù như luật mà làm .. mình cũng k thách thức ngta cũng chả động đên miếng cơm của họ.. trong khi biết rõ là ai .. thay vì làm cửa chắc lại và cứ để nó phá thì mình cứ dùng phâp luật nhắc nhẹ đã

Chỉnh sửa cuối: 26/04/2016
  2. Bon

Bon Thượng Đế

Nghề nghiệp:
    Nhặt rác
    Web:
    Qua đợt ddos này web bác nên top gg mạnh lun kakakka. Tạm off sever hoặc chuyển hướng đi bác :p

3. muapho

muapho Thượng Đế

Web:
  4. 2-tek

2-tek Thượng Đế

Nghề nghiệp:
    Designer
    Web:
    Bạn nói sai hoàn toàn, thế http://hvaonline.net/ nó có làm sao không, trong khi HVA hứng chịu botnet liên tục? Bạn là nhà làm web thì bạn nên tôi rèn kỹ năng đi, bạn nghĩ bạn biết rõ thông tin người phá web bạn, bạn có bằng chứng không, có bắt được tận tay day tận mặt không?

Bạn cứ nghĩ pháp luật việt nam như mỹ à, không có vụ bạn báo án ngay mà giải quyết ngay cho bạn đâu, em trai mình làm đội trưởng đội phòng chống tội phạm công nghệ cao C50 miền nam việt nam này bạn, rất nhiều doanh nghiệp report và đã được giải quyết đâu, huống chi cái web nhỏ của bạn!

Bạn nên tự thân vận động đi! Dùng kỹ năng mà chứng tỏ cho nó thấy nó chỉ là 1 thằng cùi bắp, còn hỡ chút nhờ pháp luật thì bạn gà vãi ra!

Zclloud thích bài này.
  5. Jindo_Katori

Jindo_Katori Thượng Đế

Nghề nghiệp:
    http://tuyhoaplus.com
    Web:
    Bây giờ là 2h sáng.
    Nhưng vẫn ngồi đọc comment của từng bác.
    Riêng vụ than vãn bị ddos thì mình gần như là người đầu tiên viết & và viét nhiều nhât' về vấn đề này tại vnxf.
    Trình độ + kỹ năng mình thuộc dang kém cỏi (không phải là dân it). Nhưng mình vẫn luôn chịu khó học hoi, cố gắng hoàn thiện website của mỗi ngày từng chút 1. Thâm chí đầu tư ko it tiền bac, thời gian, công sức, tâm huyết,..
    Và mình hoàn toàn ủng hộ hướng giải quyết băng PL của bạn. Bản thân mình cũng muốn làm như thế.
    Đúng là ai cũng cần phải học hỏi để hoàn thiện mình, để nghiên cứu ra những sản phẩm tôt hơn, chứ không phải rãnh háng để suốt ngày để ngồi canh me mấy thằng CẶN BÃ CỦA XÃ HỘI hay đi "ĐỌ TRÌNH" "ĐỌ KỸ NĂNG" như những bác trên nói...
    Cứ cái kiểu cầm gạch đáp vỡ cửa gương nhà người ta xong rồi lý sự "trình bác kém, bác phải sài guong chống đạn". Sao khong xây bịt bê tông kín hết mẹ nó đi làm cửa làm gì!
    Chúc bác @KenLilBoiz và DAWEBZ thành công!

KenLilBoiz thích bài này.
  6. 2-tek

2-tek Thượng Đế

Nghề nghiệp:
    Designer
    Web:
    Thế bạn đã trình báo và công an bát thằng nào chưa, bạn trình báo ai nói tên xem nào!

Đã là dân IT dân thiết kế thì thể hiện bản lĩnh chứ đừng rút cổ như rùa thế! Ở đây không phải canh me, và đừng chửi họ là cạn bã, bạn chỉ chửi trên bàn phím là hay, qua câu nói này đủ hiểu bạn con nít thế nào rồi! Nhờ có những người như thế mới giúp bạn tiến xa hơn, nâng cấp trình dộ hơn đấy bạn!

Nếu như bạn thì không bao giờ tiến bộ và vẫn ở dưới đáy của xã hội! Khi người ta đi tên lữa thì bạn vẫn còn bò bò con xe máy quèn! Quanh đi quẩn lại vài ba kiến thức cũ rích quanh năm không khá lên được chút nào!

Cái gì cũng cần có cái bắt đầu, bạn ko làm tốt mặt này thì các sản phẩm bạn làm ra không ai tin đó là sản phẩm tốt cho dù bạn có làm tốt thực sự!

7. AkinaSana

AkinaSana Thượng Đế

Chỉ bị ddos sever game thôi chứ websile bị ddos không nhầm nhò gì sever game bị ddos lắc khoản 1 giây là bt trở lại cũng nhờ mấy chục lần ddos và mấy chục lần tìm hiểu và tốn không ít tiền mua phần mền chống ddoss giờ bt rồi, cũng nhờ mấy thanh niên ddoss

8. Jindo_Katori

Jindo_Katori Thượng Đế

Nghề nghiệp:
    Web:
    Vâng! Mình nhận mình trình kém cho bác vui. Và xin được mạn phép chờ Bác @2-tek lập 1 topic "THỂ HIỆN BẢN LĨNH" : Mời ddos viếng thăm để nâng cao tay nghề & trình độ...?
    Chỉ cần bác lập topic xong em sẽ cúi đầu tâm phục khẩu phục cả trình độ + bản lĩnh của bác !
    Kính bút: Đợi bác...!

Chỉnh sửa cuối: 01/05/2016
  9. 2-tek

2-tek Thượng Đế

Nghề nghiệp:
    Designer
    Web:
    Ngôn từ herokeyboard vật vã! Thôi, phát ngôn là đủ hiểu là con nít ranh rồi, muôn đời không làm nên cái trò trống gì hết,! clap~~ Còn riêng ddos, thì bị liên tục nhá, không cấn phải lập topic mời gọi làm gì cho nổi tiếng!no~~ Mấy thanh niên trẻ người non dạ, đầu óc chỉ có bấy nhiêu, face, phim sex, phim, youtube, music, chỉ có nhiêu đó hết ngày! ... vãi anh thanh niên 2016 clap~~

10. Jindo_Katori

Jindo_Katori Thượng Đế

Nghề nghiệp:
    Web:
    - Từ comment đầu tiên đến cm cuối cùng mình chưa nói xấu hay khích bác ai (trừ thái độ bất bình dành riêng cho ddos)... còn bác thì khỏi nói, câu nào cũng phán người khác trẻ trâu, bàn phím, sex, face,... phải chăng có người chuyên đi ddos người khác nên bị nhột :? ?
    - Rồi cái gì là "đã là dân IT thì phải thể hiện bản lĩnh" trong khi bên trên mình đã ghi rất rõ "không phải dân it". Rồi cứ đòi thể hiện trình... : Thực sự chẳng biết ai trâu hơn ai...
    - Mỗi người có 1 cách giải quyết, bác thích thể hiện trình thì bác cứ thể hiện có ai dám chê trình bác đâu. Còn bác @KenLilBoiz có cách giải quyết của bác @KenLilBoiz , mình ủng hộ bác ấy thì bác kêu là "rút cổ"
    Vẫn kiên nhẫn đợi TOPIC thể hiện trình độ của bác mà mãi chẳng thấy đâu giggle~~

Chỉnh sửa cuối: 06/05/2016
    nhozharass and Zclloud like this.
  11. 2-tek

2-tek Thượng Đế

Nghề nghiệp:
    Designer
    Web:
    giggle~~ không đọc comment sao, "ddos liên tục, không cần phải lập topic thêm làm gì cho nổi tiếng", chả phải là ý nói rụt cổ mà nói thế vẫn không sáng ra thì chứng tỏ đầu óc vẫn nghèo, dù cho không phải dân IT thì cũng phải cố gắng học hỏi, huống chi KenLilBoiz là dân thiết kế, đã là dân thiết kế IT thì chắc chắn phải có những firewall cơ bản, chứ không phải hở chút là than thở nhờ cậy!, như thế không khác gì tự chôn mình.

Còn mong chờ lập TOP như bạn thì quên đi, mình không phải là sợ, mà bị liên tục rồi lờn thuốc rồi, mà nếu như làm theo ý bạn thì mình con nít quá, ngang hàng với bạn sao? giggle~~ Khoảng cách giữa mình với bạn xa hàng cây số! no~~

Còn bạn thích, thì kêu gọi ai đó quất glateam.com thử xem nào, firewall team vừa thiết kế xong và dự kiến share rộng rãi! Nếu quất được glateam thì mới có tư tưởng quất được blog ghẻ của mình! Are you oke!clap~~

12. KHUCTHUYDU

KHUCTHUYDU Thượng Đế

Cuối năm 2013, Googlera mắt dịch vụ Project Shield có chức năng chống DDoS dành cho các website nhỏ ít có khả năng chống lại các đợt tấn công từ chối dịch vụ, bằng cách chuyển toàn bộ traffic của trang web đó sang máy chủ Google để xử lý. Lúc đó, chỉ khoảng 100 website có thư mời mới được sử dụng thử nghiệm và hôm nay Google chính thức áp dụng nó cho toàn bộ các website tin tức có nhu cầu.

DDoS là kiểu tấn công dồn dập vào một website giả lập như đang có hàng triệu người cùng truy cập vào, khiến cho máy chủ của website đó không xử lý nổi, cuối cùng dẫn đến tình trạng nghẽn và không ai có thể truy cập được nữa. Đây là một cáchtấn công website đơn giản nhưng lại cực kỳ hiệu quả. Những website nhỏ thường ít có đủ sức mạnh về hạ tầng và nhân lực để chống lại các cuộc tấn công như thế này. Nguyên lý cơ bản của Project Shield đó là chuyển toàn bộ traffic truy cập từ website sang Google, nhờ đó nếu bị kẻ xấu tấn công DDoS thì chính Google sẽ là người chịu trận nên website của bạn vẫn được an toàn và xem được thông tin, website chỉ chết khi Google chết, nhưng điều đó là rất khó thực hiện.

Các chủ website có thể đăng ký sử dụng Project Shield tại đây, bất cứ trang tin tức nào cũng đăng ký được nhưng Google khuyến khích các trang web nhỏ lẻ vì đây mới chính là những đối tượng dễ bị tấn công nhất. Bạn sẽ phải dùng DNS do Google cung cấp để từ đó chuyển toàn bộ traffic truy cập sang đó, từ đây Google mới có thể xử lý và xác định xem đâu là những truy cập bất thường và lọc nó ra. Ở đây, Google cũng có thu thập một số dữ liệu của người truy cập trang web nhưng cho biết việc làm này chỉ nhằm mục đích xác định những truy cập đáng ngờ và chỉ giữ trong vòng 2 tuần cũng như không dùng vào mục đích quảng cáo.

Sau cùng, mục đích hoạt động của Project Shield không hẳn là vì lợi nhuận mà là vì mục tiêu tự do thông tin. Bởi những website có nội dung về nhân quyền, chính trị hay tự do ngôn luận... là thường bị tấn công nhất bởi những cá nhân hay tổ chức có quan điểm trái ngược. Google không muốn điều đó xảy ra bởi sức mạnh của họ là giúp người dùng tìm kiếm thông tin, họ muốn đảm rằng những thông tin mà bạn tìm được trên Google luôn luôn sống và có thể xem được vào bất kỳ lúc nào, kể cả khi website đó đang bị tấn công.

Jindo_Katori and KenLilBoiz like this.
  13. Cyentruk

Cyentruk Thượng Đế

Hành động DDOS website là 1 hành động phạm pháp. Tội danh này được ghi rõ trong Bộ Luật Hình sự:

"Điều 225 BLHS quy định: Người nào được sử dụng mạng máy tính mà vi phạm các quy định về vận hành khai thác, sử dụng mạng máy tính gây rối loạn hoạt động, phong tỏa hoặc làm biến dạng, làm hủy hoại dữ liệu máy tính hoặc đã bị xử lý kỷ luật phạt hành chính về hành vi này mà còn vi phạm thì bị phạt tiền từ 5 triệu đồng đến 100 triệu đồng, cải tạo không giam giữ đến 3 năm hoặc phạt tù từ 1 năm đến 3 năm.

Phạt tù từ 2 năm đến 5 năm đối với trường hợp vi phạm có tổ chức, gây hậu quả rất nghiêm trọng hoặc đặc biệt nghiêm trọng. Ngoài ra người phạm tội có thể bị phạt tiền từ 5 triệu đồng đến 50 triệu đồng, cấm đảm nhiệm chức vụ, cấm hành nghề hoặc làm công việc nhất định từ 1 đến 5 năm."

Việc DDOS và việc chủ website sơ hở để người khác DDOS là 2 vấn đề tách bạch.

1 thằng trộm đột nhập phá hoại nhà người khác ko thể biện tội là" Tại nó để cửa mở nên tao mới vào phá chứ ko phải lỗi tại tao". Và cũng không thể nói chủ nhà phải cám ơn thằng phá hoại vì nhờ nó mà chủ nhà được nâng cao kỹ năng chống trộm và khả năng an ninh ngôi nhà được cao hơn là nhờ thằng ăn trộm cả.

Tôi ủng hộ @KenLilBoiz và thấy bất bình với cách suy nghĩ và bình luận của @2-tek. Bạn tranh luận nhưng lại sử dụng cách thức hạ thấp miệt thị đối phương tranh luận ko phải là 1 cách hành xử đúng và văn minh.

Hơn nữa, việc bản thân mỗi người phát triển như thế nào để được thành công và hạnh phúc trong cuộc sống không bao giờ là chuyện bạn có thể "dạy bảo" được.

Zclloud, Jindo_Katori and KenLilBoiz like this.
  14. KenLilBoiz

Nghề nghiệp:
    Search Engine Marketing
    Web:
    mình giờ mới đọc cái comment này câu cuối "hở chút nhờ pháp luật , bạn gà vãi" mình không hiểu bạn PRO đến mức nào ... còn nói thẳng DDOS mình có thể đỡ được tới một mức độ nào đó thôi bạn hiểu chứ ? và bản thân bạn cũng vậy, không một ai nói "tôi bảo mật được" , "tôi chống DDOS được" và cũng không ai dám nói TRÌNH CAO để CHỐNG lại DDOS
    Topic này mình có nói mình biết người làm và mình có đầy đủ thông tin cũng như IP nơi ở và web mình cũng không bị DDOS đến nỗi phải đóng cửa hay nặng nề quá về vật chất hay ảnh hưởng tới việc phát triển
    Mình đăng lên đây là để nhắc nhở người đó -> vì đấy không phải dân chuyên và để lộ rất nhiều thông tin sơ hở. Mình nhấn mạnh lại MÌNH NHẮC NHỞ , còn em bạn là gì ở cái bộ phòng chống tội phạm công nghệ mình cũng không quan tâm , bản thân mình cũng là doanh nghiệp và mình có quyền tố giác nếu đủ bằng chứng và bản thân mình có muốn tố giác hay chỉ nhắc nhở , có thể người ta không làm nếu như mình không đủ thông tin, nhưng ngược lại mình đủ thông tin tố giác công an có làm không ?
    Có thể bạn giỏi hơn mình hay nhiều người ở đây nhưng núi cao còn có núi cao hơn bạn nhé
    Tự cao đôi khi là tốt còn tự cao khinh thường người khác thì lại là một vấn đề ăn ở đấy bạn à

CHỐT : còn mình chỉ muốn dĩ hòa vi quý "nhắc nhở , dăn đe" có thể coi là mình sợ đi đúng mình sợ DDOS ai cũng sợ cả , chả ai muốn suốt ngày bị người khác vào nhà đập cửa rồi chạy đâu , ví dụ như xem camera thấy có đứa phá khóa rồi chạy nhưng lại không thấy mặt thì khỏi báo cáo , còn quay được mặt rồi thì nó lại khác :) đây cũng là cái lần đầu mình lập topic không phải kêu than cũng chả phải van xin
    Đã là công nghệ thì không có gì là tuyệt đối cả: đôi khi cái thằng bạn coi là cùi bắp đột nhiên một ngày nó PRO quay lại chơi bạn thì bạn mệt đó ... như kiểu chơi lô tô vậy biết đầu thành tỷ phú :v biết thế ngày xưa sao không phủ đầu nó trước khi có đủ thông tin về nó :))
    P/s cảm ơn các bạn đã cùng thảo luận và đưa ra hướng giải quyết

Chỉnh sửa cuối: 02/05/2016
    Jindo_Katori thích bài này.
  15. KenLilBoiz

Nghề nghiệp:
    Search Engine Marketing
    Web:
    à nhân tiện pro nào biết DDOS inbox mình nhé , mình muốn thử một vài cách anti :) rồi hướng dẫn cho mọi người Anti DDOS ở mức trung bình tránh trẻ trâu thôi còn PRO thì mình không dây :D

16. namhbnam

namhbnam Thượng Đế

Web:
    em ddos đấy, nói ddos cũng chả phải. Có khi cũng chẳng phải do em, hay là em nhận vơ không biết vì bác chủ chạy 4 cái website trên 1 vps nên em nghỉ lượng truy cập lớn mà die thôi. Vì cái tool cùi của em, em toàn dùng tăng traffic không à, có thấy die bao giờ đâu (host free cũng k die), chắc là trùng hợp thôi, nếu có do em thì cho em xin lỗi ^^. Bác search cái tên em thì biết 1 đống thông tin thật luôn vì em chẳng phải dân ddos hay cntt gì cả :v. Nhân tiện bác nào thích tăng traffic thì bảo em, em f5 cho vài hôm :rofl~~

17. namhbnam

namhbnam Thượng Đế

Web:
    mấy hôm nghỉ lễ ko vào nhiều, giờ rảnh mới ngồi đọc mấy bác cãi nhau ghê quá. web tool.daz e vào suốt mà :3

18. KenLilBoiz

Nghề nghiệp:
    Search Engine Marketing
    Web:
    đúng là không ảnh hưởng gì cả ... mình cũng chỉ đăng lên nhắc nhở và xin giấu tên (vì dù gì cũng đã qua rồi)
    bác có hứng thì tặng e vài triệu view đi :v ... xem alexa nó tăng k

19. 2-tek

2-tek Thượng Đế

Nghề nghiệp:
    Designer
    Web:
    DDOS hoàn toàn chống được trừ botnet thôi bạn nhé!

Mình chẳng tự cao, mà nếu có đi nữa thì có tự cao thì mới lên cao bạn phải hiểu cái đạo lý đó!

Và mình cũng chẵng kinh khi miệt thị ai! Những lời nói sự thật thường làm cho người nghe thấy nhói! Nếu bạn cố gắng phát huy kiến thức năng lực bản thân thì bạn chẳng phát ngôn ra những lời như thế!

Còn vấn đề bạn báo cáo CA, thì bạn cứ việc báo, bạn cứ nghĩ VN là Mỹ sao, bạn tố xem có ai giải quyết cho bạn không, bao cho bạn luôn là bạn có bằng chứng thiết thực đấy!! Ai phá bạn thì bạn báo rồi report bằng chứng lên đây cho mọi người thấy, bạn không làm thì chẳng ai sợ bạn!

Dĩ hòa vi quý và răn đe gì khi bạn mang C50 ra hù, còn 1 khi bạn lập TOP này ra chả khác nào bạn van nó đừng phá bạn nữa, bạn cũng lớn rồi suy nghĩ quyết đoán, đừng hỡ chút là kêu ca rùm beng!

Bạn phát biểu như thế thì coi như bạn quá ư là thất bại, bạn là 1 IT mà bạn còn nhận xét và phán như thế thì thật sự hỡi ôi, bạn không lấy đó làm 1 tiêu chí phấn đấu, mình nghĩ bạn chỉ làm được vài cái dự án nhỏ rẻ tiền, suốt cuộc đời bạn chẳng bao giờ khá lên được!

20. KenLilBoiz

Nghề nghiệp:
    Search Engine Marketing
    Web:
    - mà nếu có đi nữa thì có tự cao thì mới lên cao bạn phải hiểu cái đạo lý đó!
    cái này do bạn nói thôi không ai nói đấy là đạo lý đâu bạn "biết người biết ta mới trăm trận trăm thắng" bạn cứ chỉ nhìn đời bằng một con mắt thì không bao giờ bạn khá được chứ đừng bàn tới việc người khác có khá hay không

- còn 1 khi bạn lập TOP này ra chả khác nào bạn van nó đừng phá bạn nữa, bạn cũng lớn rồi suy nghĩ quyết đoán, đừng hỡ chút là kêu ca rùm beng!
    Khi nào mình nói (xin đừng em xin em lạy) thì mới là van nài nhé bạn "định nghĩa lại câu cú hộ mình" hở chút là kêu ca rùm beng -> mình đố bạn tìm được bất kì bài nào mình kêu ca DDOS ở cái VNXF này đấy bạn có đọc rõ comment mình nói không ? đây là lần đầu tiên

- Bạn phát biểu như thế thì coi như bạn quá ư là thất bại, bạn là 1 IT mà bạn còn nhận xét và phán như thế thì thật sự hỡi ôi, bạn không lấy đó làm 1 tiêu chí phấn đấu, mình nghĩ bạn chỉ làm được vài cái dự án nhỏ rẻ tiền, suốt cuộc đời bạn chẳng bao giờ khá lên được
    đọc tới đây chắc bạn làm dự án toàn tiền tỷ nhỉ ?? hay tính bằng trăm triệu ???? , mình làm dự án nhỏ lẻ nhưng KHÔNG RẺ TIỀN NHƯ LỜI NÓI CỦA BẠN và mình phán cái gì nhỉ ? trong khi mình đưa VÍ DỤ bạn hiểu VÍ DỤ không

Thất bại hay thành công không phải tay bạn gõ đầu bạn áp đặt suy nghĩ của bản thân sang cho mình .
    Bạn chắc có suy nghĩ sâu xa lắm ??? khi đi phán xét 1 con người 1 đoạn đường đi bằng 1 vấn đề ??? "đầu bạn quá ngắn" xin lỗi khi phải nói điều đó
    Mình là dân thiết kế nhưng không nhất thiết mình phải master trong lĩnh vực an ninh , mình chỉ cần đủ kiến thức bổ trợ cho những việc mình đang làm nếu như mình cảm thấy cần thiết hơn thì mình sẽ học nâng cao
    Đừng nghĩ mình như một vị thần
    À nhắc luôn cho bạn ngoài làm web mình còn ôm trọn là về làm nhạc và nhiều thứ khác nên mình cũng không thể nào chứa ALL kiến thức về công nghệ được
    Thay vì bạn SOCK óc người khác thì góp ý hoặc đưa ra hướng giải quyết mình nghĩ hay hơn đó