Help Fix lỗi load chậm trang chủ forum

alo5giay.vn

Thượng Đế
Được Like
61
Hiện e có một con server, có nhiều mã nguồn đặt trên server: bet365 có những phương thức nạp tiền nào_link vào bet365_điểm số trực tiếp bet365, vbb, joomla,wordpress
Nhưng không hiểu sao các site khác load trang chủ rất nhanh, còn 2 site bet365 có những phương thức nạp tiền nào_link vào bet365_điểm số trực tiếp bet365 thì load chậm lắm luôn cái trang chủ.
Vào được trang chủ rồi,thì các link khác như bài viết, diễn đàn...chạy vào vèo...
Nói chung chỉ bị mỗi cái trang chủ xenporta
Em đã nâng cấp lên phiên bản mới cho xenporta nhưng cũng ko giải quyết được.
Cuối cùng mới đây em chuyển 2 site bet365 có những phương thức nạp tiền nào_link vào bet365_điểm số trực tiếp bet365 qua 1 server mới!
2 server đều có cấu hình khá mạnh như nhau.
Em không biết làm sao để tìm ra lỗi load chậm này, nên lên đây tham khảo ý kiến anh chị diễn đàn.
Mong được giúp đỡ ạ!
2 site bet365 có những phương thức nạp tiền nào_link vào bet365_điểm số trực tiếp bet365 của em: chonguoiviet.net và alo5giay.vn

Em xin cám ơn!

CNTT01

Snow Flower ✔
Được Like
686
bạn hỏi bên host xem có vấn đề gì ko,hoặc tắt thử addon đi coi xem cái nào lỗi .

Blue

Admin - Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,410
Nhìn sơ qua thì lúc load lần 1 rất lâu, nhưng lần 2 thì nhanh hơn nhiều. Chắc site có cache, trang chủ chắc bị lỗi addon nào đó, ngốn nhiều query, bạn thử tắt bật các addon check xem có thể là do addon nào đó, xem log error xem có lỗi gì không nhé.

alo5giay.vn

Thượng Đế
Được Like
61
Trang chủ e chỉ dùng addon xenporta thôi ạ! Chứ ko có addon nào khác.
Server e xài memcache. Không biết có đụng với cache của block recentNews không nữa!

cuonghv

Cộng Sự Đắc Lực
Thành viên BQT
Được Like
364
Thử tắt hết các link liên kết ảnh từ host ngoài trên trang chủ xem sao đã bạn...
lh3.googleusercontent.com
g.vatgia.vn
diaocphucthien.com
lh4.googleusercontent.com
diaocvietonline.vn
file1.batdongsan.com.vn
datbinhduongvn.vn
chonguoiviet.net

alo5giay.vn

Thượng Đế
Được Like
61
dạ,cái đó là do chức năng ảnh thumb đại diện của từng bài viết đó anh.
Giờ mà site tắt thumbnail thì bố cục của nó hơi kỳ ạ!

cuonghv

Cộng Sự Đắc Lực
Thành viên BQT
Được Like
364
tắt để test thôi mà. Giờ chưa xác định được nguyên nhân thì phải làm loại trừ từng trường hợp thôi

alo5giay.vn

Thượng Đế
Được Like
61
tắt để test thôi mà. Giờ chưa xác định được nguyên nhân thì phải làm loại trừ từng trường hợp thôi
Dạ, ý em là.
Mấy cái link ảnh đó là link ảnh mà block recentnews get về.
Nếu tắt,có nghĩa là phải tắt cả xenporta.
Em biết vấn đề nằm ở xenporta trang chủ, nhưng không biết cách nào để khắc phục...

alo5giay.vn

Thượng Đế
Được Like
61
Em đang dùng addon xenportal 1.6, giờ e không tắt addon, nhưng trong cấu hình forum, em chọn Index Page Route là forums, thì website vào bình thường...Vậy kết luận cái xenportal có vấn đề, không biết mình có phiên bản xenportal nào khác tốt hơn không ạ?

datdaik000

Thượng Đế
Được Like
1,585
Em đang dùng addon xenportal 1.6, giờ e không tắt addon, nhưng trong cấu hình forum, em chọn Index Page Route là forums, thì website vào bình thường...Vậy kết luận cái xenportal có vấn đề, không biết mình có phiên bản xenportal nào khác tốt hơn không ạ?
cái template recentnews bạn có mod lại ko? Kiểm tra template đó, có thể có xung đột js với addon nào đó

datdaik000

Thượng Đế
Được Like
1,585
mả cái site bạn ko cho responsive khó vào bằng điện thoại quá

• Like
Reactions: THB

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Hosting Giá rẻ

hosting free